เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

2296 กระทู้ ใน 591 หัวข้อ- โดย 1818 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: pamok

กันยายน 02, 2014, 11:37:28 PM
ชมรมนักวิชาการคอมพิวเตอร์ ยินดีต้อนรับคับผมMember Zoneสัพเพเหระหัวข้อ: พนักงานราชการ กับ พนักงานกระทรวงสาธารณสุข
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พนักงานราชการ กับ พนักงานกระทรวงสาธารณสุข  (อ่าน 2855 ครั้ง)
niyomstd
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 06:34:11 PM »

พนักงานราชการ กับ พนักงานกระทรวงสาธารณสุข
ไม่ทราบว่า อันไหน ดีกว่ากันครับ ขอความเห็นหนอย

กล่าวขอบคุณโดย.....++: diewkik
Share

นิยม สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ จ.ลำปาง
prajak.no
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 03:53:51 PM »

ไม่รู้เมื่อไรอีกครับ กระทรวงนี้ดีตอนประทวง

กล่าวขอบคุณโดย.....++:
Mayong_ness
คนธรรมดาที่...เทวดาอยากเป็น...
Global Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:45:08 PM »

อปท...เค้าก็ได้ล่ะ

กล่าวขอบคุณโดย.....++: หนุ่มผู้ไทยเรณูนคร

นายพงษ์พัฒน์   โคตรแก้ว
นวก. คอมพิวเตอร์
รพ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี
E-mail: demo_101(at)hotmail.com ,Pongpat.bell (at)gmail.com
Facebook:www.facebook.com/pongpat.kotkeaw
Neo
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:37:11 AM »

อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าอันไหนดีกว่ากัน

นายชยณัฐ  สุวะมาตย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลพรเจริญ อ.พรเจริญ จ.บึงกาฬ
Mr.Chayanut9@gmail.com
FB:=ชยณัฐ สุวะมาตย์
ake2927
ทำด้วยใจ
Administrator
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:30:37 AM »

อยากทราบเช่นกันครับ

เอก ณัฐพร ประทุม
นวก.คอมพิวเตอร์ รพ.วิภาวดี จ.สุราษฎร์ธานี
server: hp dl360p gen8 sas Hot Swap ram32G raid5 300x4
server: hp ml150 ram10G raid1 160x2
e-mail : pratum_2527@hotmail.com
facebook : เอก ประทุมคอมพิวเตอร์
line id : ake-pratum
ไอที ไม่ใช่ อิท อย่าเรียกว่ามัน เพราะเราคือส่วนสำคัญของคุณ
Mayong_ness
คนธรรมดาที่...เทวดาอยากเป็น...
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 01:11:41 PM »

ได้แต่รอ คับ...อัตราพนักงาราชการก็มา  เริ่ม ที่ 17xxxx  แต่อยากดู พนักงานกระทรวงมากกว่า

E-mail: demo_101(at)hotmail.com ,Pongpat.bell (at)gmail.com
Facebook:www.facebook.com/pongpat.kotkeaw
Nemasis
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 08:20:24 AM »

ขอถามเพื่อประดับความรู้ครับ ว่า

ถ้าหาก พนักงานราชการ ลาออกก่อนที่จะครบสัญญานั้น กระทำได้หรือไม่
และหากกระทำได้ ตำแหน่งนี้ถ้ามีคนอื่นในองค์กรเดียวกันอยู่ ก็เสียบแทนได้เลยหรือไม่ หรือว่าต้องคืนตำแหน่งกลับไปก่อน
แล้วจัดการสอบใหม่อีกทีครับ

ชื่อ : นาย นิวัฒน์ นัดสถาพร [M]
ตำแหน่ง : นักวิชาการ(สารพัด)คอมพิวเตอร์ รพช.บรบือ
FB : นิวัฒน์ นัดสถาพร
:: ผมไม่ใช่เทพยาดาองค์ใด มาเกิด
:: เพราะฉะนั้น อย่ามาหวังอะไรกับผมมากเกินไป
:: เพราะผมมีแค่ความรู้เท่าที่มี กับพรแสวงเท่านั้น
:: เดี๋ยวทำให้ไม่ได้แล้วจะมาว่าผมไม่ได้เรื่องอีก
:: และกรุณาอย่ามายุ่งกับโลกส่วนตัวของผม
:: มิเช่นนั้นจะโดนมิใช่น้อย
Mayong_ness
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 08:38:04 AM »

ตามที่ผมคิดนะ...พนักงานราชการ...เงินเดือนจะสูงกว่า พนักงานกระทรวง....ขั้นเงินเดือนพนักงานราชการจะหยุดอยู่ที่ประมาณ 32000-36000 ส่วนพนักงานกระทรวง...ขั้นเงินเดือนจะเป็น ขั้นสูง-ขั้นต่ำ ซึ้งจะใช้เป็นฐานเงินเดือนของข้าราชการในอนาคต...และน่าจะมีสิทธิประโยชน์มากกว่า พนักงานราชการ

กล่าวขอบคุณโดย.....++: gxforce

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์
ชมรมนักวิชาการคอมพิวเตอร์ ยินดีต้อนรับคับผมMember Zoneสัพเพเหระหัวข้อ: พนักงานราชการ กับ พนักงานกระทรวงสาธารณสุข